Thursday, July 25, 2024

पंकजा मुंडे आणि बजरंग सोनवणेंसह ७ उमेदवारांना निवडणूक अधिकार्‍यांची नोटीस, वाचा नेमकं प्रकरण

बीड: बीड लोकसभा मतदारसंघात निवडणुकीत उभे असलेले ७ उमेदवारांना निवडणूक खर्चाची नोंदवही तपासणीसाठी सादर करण्यात कसूर केल्याबाबत जिल्हा निवडणूक निर्णय अधिकारी दीपा मुधोळ मुंडे यांनी नोटीस बजावली आहे. नोंदवही लेखांची प्रथम तपासणी न करणार्‍या उमेदवारांमध्ये करुणा धनंजय मुंडे, शेषेराव चोकोबा वीर, गोकुळ बापूराव सवासे, प्रकाश भगवान सोळंके, राजेंद्र अच्युतराव होके, शेख तौसिफ अब्दुल सत्तार, शेख एजाज शेख उमर यांची नावे आहेत.भारतीय जनता पक्षाच्या उमेदवार पंकजा मुंडे, यांना आणि नॅशनॅलिस्ट कॉंग्रेस पार्टी शरदचंद्र पवार गटाचे उमेदवार बजरंग सोनवणे या दोन उमेदवारांना तपासणीसाठी सादर केलेल्या निवडणूक खर्चातील तफावती बाबत नोटीस जारी करण्यात आलेले आहे.

अन्यथा भारतीय दंड संहितेचे कलम १७१ ‘झ’ अन्वये कायदेशीर कारवाई करण्यात येईल, अशा आशयाचे नोटीस जिल्हा निवडणूक अधिकारी यांनी बजावले आहे. २ उमेदवारांकडून तपासणीची तफावतबाबत नोटीस भारतीय जनता पक्षाच्या उमेदवार पंकजा मुंडे, यांना आणि नॅशनॅलिस्ट कॉंग्रेस पार्टी शरदचंद्र पवार गटाचे उमेदवार बजरंग सोनवणे या दोन उमेदवारांना तपासणीसाठी सादर केलेल्या निवडणूक खर्चातील तफावती बाबत नोटीस जारी करण्यात आलेले आहे.
पंकजा मुंडे यांनी दिनांक २४ एप्रिल ते २ मे २०२४ पर्यंत सादर केलेल्या एकूण खर्चाची रक्कम दोन लाख ७३ हजार ३८,(२७३०३८) एवढी सादर केली आहे. खर्च निरीक्षक कार्यालयाच्या छायांकित निरीक्षण नोंदवहीनुसार नोंदविण्यात आलेल्या एकूण खर्च रक्कम ८ लाख ६८ हजार १०१ (८६८१०१) एवढी आहे. यामध्ये छायांकित नोंदवहीनुसार झालेल्या खर्चाचा विचार करता उमेदवाराकडून ०५ लाख ९५ हजार ६३ त्यांच्या लेख्यात कमी दर्शविलेली आहे. बजरंग सोनवणे यांनी २२ एप्रिल ते ०२ मे २०२४ पर्यंत सादर केलेल्या एकूण खर्चाची रक्कम ०३ लाख ५३ हजार १६५ आहे. तर कार्यालयाच्या छायांकित निरीक्षण नोंदवहीनुसार नोंदविण्यात आलेल्या एकूण खर्चाची रक्कम ०८ लाख ८४ हजार ४५९ आहे.

छायांकित नोंदवहीनुसार, झालेल्या खर्चाच्या विचार करता उमेदवाराकडून ०५ लाख ३१ हजार २९४ रक्कम त्यांच्या लेखात कमी दर्शविली आहे. लोकप्रतिनिधी अधिनियम १९५१ च्या कलम ७७ प्रमाणे निवडणूक कालावधीत प्रत्येक उमेदवार स्वतः किंवा त्यांच्या प्रतिनिधी द्वारे निश्चित तारखेस नामनिर्देशित झालेल्या व त्याचा निकाल जाहीर झाल्याची तारीख दोन्ही तारखांसह या दरम्यान त्यांनी किंवा त्यांच्या प्रतिनिधींनी निवडणुकीच्या संबंधातील सर्व खर्चाचे स्वतंत्र आणि अचूक लेखी ठेवतील अशी तरतूद आहे. या दोन उमेदवारांचे सदर तरतुदीचे पालन न केल्यामुळे त्यांना नोटीस दिले असुन ४८ तासांच्या आत खुलासा सादर करण्यात लावलेला आहे. अन्यथा लोकप्रतिनिधी अधिनियम १९५१ चे कलम ७७ अनुसार कायदेशीर कारवाई करण्यात येईल, असे जिल्हा निवडणूक अधिकारी दीपा मुधोळ मुंडे यांनी कळविले आहे.
- Advertisement -
अन्य बातम्या
Live Tv
Advertisement
  • site logo
Polls
मौसम का हाल
Latest news
Live Scores
Rashifal
Panchang